अक्षय कुमारच्या आगामी ‘पृथ्वीराज’ चित्रपटाचे शीर्षक बदलून आता ‘सम्राट पृथ्वीराज’ असे करण्यात आले आहे. राजपूत करणी सेनेने जनहित याचिका केल्यानंतर हे पाऊल उचलण्यात आले आहे. या चित्रपटाच्या निर्मात्यांनी श्री राजपूत करणी सेनेच्या अध्यक्षांना एक अधिकृत पत्र लिहून या विकासाची माहिती दिली आहे.

अक्षय कुमारच्या आगामी ‘पृथ्वीराज’ चित्रपटाचे नाव बदलून ‘सम्राट पृथ्वीराज’ असे करण्यात आले आहे. अनेक बैठका आणि नोटीस बजावल्यानंतर, २७ मे रोजी पृथ्वीराजच्या निर्मात्यांनी राजपूत समाजाच्या भावना आणि मागणी लक्षात घेऊन चित्रपटाचे नाव पृथ्वीराज वरून सम्राट पृथ्वीराज असे बदलण्यास सहमती दर्शवली आहे. राजपूत करणी सेनेचे अधिवक्ता राघवेंद्र मेहरोत्रा ​​यांनी कायदेशीर नोटीस पाठवल्यानंतर जनहित याचिका दाखल करण्यात आली.

अधिक वाचा  अयोध्येला जाऊ दिले नाही, मुख्यमंत्र्यांच्या निवासस्थानाचे दरवाजे बंद... शिवसेनेच्या बंडखोर आमदाराने उद्धव यांच्यावर फोडला लेटरबॉम्ब

राजपूत समाज दुखावल्याचे सांगणाऱ्या आपल्या प्रेक्षकांच्या भावना लक्षात घेऊन चित्रपटाच्या नावात बदल करण्याची मागणी करण्यात आली होती. यशराज फिल्म्सने राजपूत करणी सेनेच्या अध्यक्षांना लिहिलेल्या अधिकृत पत्रात म्हटले आहे की, ‘पृथ्वीराज’ चित्रपटाचे नाव आता ‘सम्राट पृथ्वीराज’मध्ये बदलले आहे.

अध्यक्षांनी लिहिले, ‘प्रिय सर, आम्ही, यशराज फिल्म्स प्रायव्हेट लिमिटेड, १९७० च्या दशकात आमच्या स्थापनेपासून आघाडीच्या प्रोडक्शन हाऊस आणि अनेक कंपन्यांपैकी एक आहोत, तसेच भारतातील सर्वात मोठ्या फिल्म स्टुडिओपैकी एक बनलो आहोत. आम्ही भारतीय चित्रपटांच्या इतिहासातील काही महान चित्रपट दिले आहेत आणि ५० वर्षांहून अधिक काळ मनोरंजन करत आहोत. आम्ही सर्व दर्शकांच्या मनोरंजनासाठी चांगली सामग्री तयार करत राहू.

अधिक वाचा  शिवसेनेत फूट, एकनाथ शिंदे यांचे समर्थक शिवसेनेचे १३ आमदार नॉट रिचेबल

याशिवाय त्यांनी पुढे लिहिले की, ‘चित्रपटाच्या शीर्षकाबाबत तुमच्या तक्रारीबद्दल आम्हाला सतर्क करण्याच्या तुमच्या प्रयत्नांची आम्ही मनापासून प्रशंसा करतो. आपणास खात्री देतो की स्वर्गीय राजा आणि योद्धा, पृथ्वीराज चौहान यांच्याद्वारे कोणत्याही व्यक्तीच्या भावना दुखावण्याचा किंवा त्यांचा अनादर करण्याचा आमचा हेतू नाही. त्यांचे शौर्य, कर्तृत्व आणि आपल्या देशाच्या इतिहासातील योगदान या चित्रपटाद्वारे आम्हाला साजरे करायचे आहे.

त्यांनी पुढे लिहिले की, आमच्यामध्ये झालेल्या अनेक चर्चेनुसार आणि तक्रारीचे शांततेने निराकरण करण्यासाठी आम्ही चित्रपटाचे शीर्षक बदलून ‘सम्राट पृथ्वीराज’ करू. आम्ही परस्पर कराराचे कौतुक करतो. आमचा चांगला हेतू समजून घेतल्याबद्दल आम्ही राजपूत करणी सेना आणि त्यांच्या सदस्यांचे आभार मानतो. चित्रपटाच्या रिलीजसाठी आणि तुमच्या पत्रात दिलेल्या आश्वासनांसाठी आम्ही स्थानिक आणि जागतिक स्तरावर तुमच्या पूर्ण पाठिंब्याबद्दल आभारी आहोत.

अधिक वाचा  पोलीस दलात नोकरीचे आमिष दाखवून तोतया पोलिसाकडून तरुणांची फसवणूक

अक्षय कुमारचा ‘पृथ्वीराज’ हा चित्रपट निडर सम्राट पृथ्वीराज चौहान यांच्या जीवनावर आधारित आहे. घोरच्या मुहम्मदविरुद्ध धैर्याने लढणाऱ्या महान योद्ध्याची भूमिका हा सुपरस्टार साकारणार आहे. मानुषी छिल्लरने राजा पृथ्वीराज चौहान यांची मैत्रिणी संयोगिताची भूमिका साकारली आहे. या चित्रपटात संजय दत्त आणि सोनू सूद यांच्याही भूमिका आहेत. ‘पृथ्वीराज’ ३ जूनला हिंदी, तमिळ आणि तेलगूमध्ये रिलीज होणार आहे.