मुंबई : मुंबईचे मंत्री नवाब मलिक गेल्या अनेक दिवसांपासून तुरुंगात आहेत. गोवा कंपाऊंड मनी लॉन्ड्रिंग प्रकरणी ईडीने नवाब मलिकला अटक केली आहे. त्यामुळे गेल्या काही दिवसांपासून राज्यातील राजकारण चांगलेच तापले आहे. यावरून भाजप महाविकास आघाडीला घेरण्याचा प्रयत्न करत आहे. नवाब मलिक यांच्या राजीनाम्याची भाजपची मागणी महाविकास मोर्चावर दबाव आणण्यासाठी आग्रही आहे. दाऊदशी संबंधित असलेल्या मंत्र्याला मुख्यमंत्री पाठिंबा देत आहेत. सरकार हे ‘वसुलीचे सरकार’ असल्याची टीका विरोधी पक्षनेते देवेंद्र फडणवीस यांनी वारंवार केली आहे. त्याचवेळी नवाब मलिक राजीनामा देणार नाही यावर राष्ट्रवादी ठाम आहे. त्याचप्रमाणे या प्रकरणात आणखी एक मोठे अपडेट समोर आले आहे. यामध्ये नवाब मलिक यांनी ईडीला खळबळजनक उत्तर दिले आहे.

अधिक वाचा  13 आमदार वगळता सर्वजण येतील', उद्धव ठाकरे सोबत आकड्यांचा खेळ नाही, काय आहे शिंदेंचा प्लान

मलिकने ईडीला सांगितले की हसिना पारकरचा अंगरक्षक आणि ड्रायव्हर म्हणून काम करणारा सलीम पटेल हा राष्ट्रवादीचा कार्यकर्ता होता. मी सलीम पटेलला 2002 पासून ओळखतो. ते राष्ट्रवादीचे कार्यकर्ते होते आणि राष्ट्रवादीचे मुंबईचे तत्कालीन अध्यक्ष चंद्रकांत त्रिपाठी यांच्या हाताखाली काम करत होते. नवाब मलिक यांना गोवा कंपाऊंडमधील व्यवहारांची फारशी माहिती नसल्याचेही मलिक यांनी आपल्या उत्तरात म्हटले आहे. नवाब मलिक यांचा भाऊ अस्लम मलिक याचीही गोवा कंपाऊंड प्रकरणामध्ये महत्त्वाची भूमिका आहे.

2005 मध्ये जेव्हा मलिकने लोकांना सलीम पटेलबद्दल विचारले तेव्हा त्यांना सांगण्यात आले की त्यांचा कोणताही गुन्हेगारी रेकॉर्ड नाही. सलीम पटेल हा हसिना पारकरचा जवळचा सहकारी होता. हसीना पारकरने केलेल्या जवळपास सर्व व्यवहारांची त्यांना कल्पना होती. सलीम पटेल यांनी गोवा कंपाऊंडशी संबंधित व्यवहारात नवाब मलिक यांच्याकडून 15 लाख रुपये घेतले होते. अन्य आरोपी सरदार शाहवली खानला 5 लाख रुपये, हसिना पारकरला 5 लाख रुपये रोख आणि 5 लाख रुपये चेक देण्यात आले आहेत. ही रक्कम नवाब मलिक यांचा मुलगा फराज मलिक आणि भाऊ अस्लम मलिक यांना दिल्याचे मलिक यांनी सांगितले. त्यामुळे आतापासून राजकारण तापण्याची शक्यता आहे.