प्रवीण तरडे दिग्दर्शित ‘सरसेनापती हंबीरराव’ हा चित्रपट दीर्घकाळापासून चर्चेत आहे. चित्रपटाच्या घोषणेपासूनच प्रेक्षक चित्रपट पाहण्यासाठी आतुरतेने वाट पाहत आहेत. तर प्रेक्षकांची ही उत्सुकता कायम ठेवत नुकतीच चित्रपटाच्या प्रदर्शनाची तारीख घोषित करण्यात आली आहे. त्यानुसार लवकरच हा सिनेमा प्रेक्षकांच्या भेटीला येणार आहे.

‘सरसेनापती हंबीरराव’ हा चित्रपट २७ मे २०२२ रोजी महाराष्ट्रातील सर्व सिनेमागृहात प्रदर्शित होणार आहे. काही दिवसांपूर्वी या चित्रपटाचा टीझर सोशल मीडियावर प्रदर्शित झाला होता. टीझरला प्रेक्षकांचा उस्फुर्त प्रतिसाद मिळाला होता. त्यानंतर आता चित्रपटाच्या प्रदर्शनाच्या तारखेची घोषणा होताच चित्रपट पाहण्यासाठी प्रेक्षकांची उत्सुकता शिगेला पोहोचली आहे.

अधिक वाचा  धर्मवीर 'पाहताना राजन विचारे अन् प्रताप सरनाईकांना डुलकी; फोटो व्हायरल

या चित्रपटाचा ट्रेलर छत्रपती संभाजी महाराज जयंतीचं औचित्य साधत प्रेक्षकांच्या भेटीला आणला गेला आहे. या ट्रेलरमध्ये हंबीरराव मोहिते आणि त्यांच्या कारकिर्दीदरम्यान स्वराज्यातील मोहिमा आणि त्या काळच्या घटनांवर प्रकाशझोत टाकण्यात आला आहे. सह्याद्राचा कडा श्वास रोखून खडा अशा प्रवीण तरेडेंच्या दमदार डायलॉगने ट्रेलरची सुरुवात होते.

याचबरोबर ट्रेलरमध्ये सरसेनापती हंबीरराव म्हणून प्रवीण तरेडेंची दमदार अंदाजात एंट्री झाली आहे. परिस्थिती जेवढी बिकट मराठा तेवढ्याच तिखट अशा अनेक डायलॉगने सरसेनापतीचा ट्रेलर भरलेला आहे. विशेष बाब म्हणजे या ट्रेलरने चाहत्यांचा थरकाप उडवला आहे.

दरम्यान, ‘सरसेनापती हंबीरराव’ हा चित्रपट स्वराज्याचे सरसेनापती हंबीरराव मोहिते यांच्या जीवनावर आधारित आहे. आपल्या चाणाक्ष बुद्धिमत्तेच्या जोरावर सरसेनापती हंबीरराव मोहिते यांनी अनेक लढाया जिंकल्या. या चित्रपटात मराठा साम्राज्य त्यांच्या नजरेतून प्रेक्षकांना पहायला मिळणार आहे.