पुणे : बालगंधर्व रंगमंदिराची मूळ वास्तू कायम ठेवून रंगमंदिराचे विस्तारीकरण करावे. मात्र बालगंधर्व रंगमंदिर पाडून तेथे मॉल, बहुउद्देशीय हॉल आणि छोटी-मोठी तीन नाटय़गृहे बांधण्यास शिवसेनेने विरोध केला आहे. महापालिका प्रशासनाने हा प्रस्ताव जबरदस्तीने लादण्याचा प्रयत्न केल्यास रस्त्यावर उतरण्याचा इशारा शिवसेनेने दिला आहे.

शहराचे सांस्कृतिक वैभव असलेल्या बालगंधर्व रंगमंदिराचा पुनर्विकास महापालिकेकडून करण्यात येणार आहे. त्याबाबतची प्रक्रिया महापालिका प्रशासनाकडून सुरू करण्यात आली आहे. मात्र बालगंधर्व रंगमंदिर पाडून तेथे नाटय़संकुल उभारण्याबाबत विविध मतप्रवाह पुढे येत आहेत. या पार्श्वभूमीवर शिवसेनेनेही बालगंधर्व रंगमंदिराची मूळ वास्तू पाडण्यास तीव्र विरोध दर्शविला आहे. त्याबाबतचे निवेदन शिवसेना शहर प्रमुख संजय मोरे, गजानन थरकुडे, माजी गटनेता पृथ्वीराज सुतार, सहसंपर्क प्रमुख श्याम देशपांडे आणि प्रशांत बधे यांच्या शिष्टमंडळाने महापालिका आयुक्त, प्रशासक विक्रम कुमार यांना दिले.

अधिक वाचा  एका जागेची काँग्रेस यादी वाढतच चाललीय! राज्यसभेत कोण जाणार

शहरात साधारणपणे चौदा ते पंधरा छोटी-मोठी नाटय़गृह-सांस्कृतिक केंद्रं आहेत. त्यातील अनेक वास्तू प्रशासनाच्या दुर्लक्षामुळे धूळ खात पडून आहेत. काही नाटय़गृहांचे काम रखडले असून काही नाटय़गृहांची कामे सुरू आहेत. आत्तापर्यंत कोणतेही नाटय़गृह दहा वर्षांच्या आत बांधून झालेले नाही. हा इतिहास पाहता बालगंधर्व रंगमंदिर पाडण्यास शिवसेनेचा विरोध राहील. मात्र रंगमंदिराची मूळ वास्तू कायम ठेवून विस्तारीकरण करण्यास शिवसेनेचा पाठिंबा असेल. मात्र प्रशासनाने पुणेकरांवर जबरदस्तीने हा प्रस्ताव लादण्याचा प्रयत्न केल्यास शिवसेना रस्त्यावर उतरल्याशिवाय राहणार नाही, असे पृथ्वीराज सुतार यांनी सांगितले.