मुंबई : डी गँग अर्थात दाऊदशी संबंधित 29 ठिकाणी एनआयएकडून छापे सुरु आहेत. आता याच प्रकरणात मंत्री नवाब मलिकांच्या अडचणी वाढण्याची शक्यता आहे. एनआयएने आज धाडसत्रात ताब्यात घेतलेल्या माहिम दर्ग्याचे विश्वस्त सोहेल खंडवानी यांना ताब्यात घेतलय आणि यासंबंधितच्या तपासात सोहेल खंडवानी आणि मलिक यांच्यातील व्यवहार समोर आल्याची माहिती सूत्रांकडून मिळाली आहे. अंडरवर्ल्ड डॉन दाऊद इब्राहिमशी संबंधित मुंबईतील 29 ठिकाणांवर राष्ट्रीय तपास यंत्रणा अर्थात एनआयएने छापे मारलेत.

मुंबईतील नागपाडा, भेंडीबाजार, सांताक्रुझ, गोरेगाव, बोरीवली आणि मुंब्रा परिसरात सकाळपासून ही छापेमारी सुरु असल्याची माहिती समोर येतेय. डी कंपनीशी संबधित ड्रग्ज पेडलर्स, हवाला ऑपरेटर्स आणि शार्प शूटर्सच्या मालमत्तांवर हे छापे टाकण्यात आलेत. एनआयएने फेब्रुवारीत दाऊद इब्राहिम आणि त्याच्या सहकाऱ्यांवर गुन्हा दाखल केला होता. त्यानंतर एनआयएकडून सातत्याने दाऊदशी संबंधित मालमत्तांवर कारवाई सुरु आहे. आजची कारवाईही त्याचाच एक भाग असल्याचे सांगितले जात आहे. कारवाईतून आता एनआयएच्या हाती काय लागणार? याकडे गेलंय.

अधिक वाचा  ज्ञानवापीवर कंगना राणौत म्हणाली- 'काशीमध्ये कणा कणात महादेव'

एनआयएच्या पथकाने मुंबई आणि उपनगरात वेगवेगळ्या ठिकाणी छापे टाकले. एकदा मुंबईतील अँटॉप हिल येथील बंगालीपुरा येथे असा छापा टाकण्यात आला होता. सुमारे 8 ते 9 अधिकार्‍यांच्या पथकाने सकाळी 6:30 वाजता अब्दुल मन्नान शेख उर्फ ​​मन्नान फवदा रहिवासी यांच्यावर छापा टाकला आणि घराची झडती घेण्याची विनंती केली. कुटुंबियांनी अधिकार्‍यांना वॉरंट मागितले आणि त्यानुसार कागदपत्रे पाहून अधिकार्‍यांना आत येऊ दिले. सकाळी 11 वाजेपर्यंत पथकाने शोध घेतला. राजस्थानमधील अजमेर शरीफ दौऱ्यावर असल्याने मन्नान घरी उपस्थित नव्हता. त्याची पत्नी शमीम अब्दुल मन्नान शेख यांनी अधिकाऱ्यांना कळवले की, मन्नान 15 मे रोजी परत येणार आहे. त्यानुसार अधिकाऱ्यांनी कुटुंबाला सीआरपीसी कायद्यानुसार नोटीस दिली. मन्नान यांना 16 मे रोजी सकाळी 10:30 वाजता एनआयए कार्यालयात उपस्थित राहण्यास सांगितले.

अधिक वाचा  शैलेश लोढा यांना मिळाला मोठा प्रोजेक्ट, तारक मेहताचा उल्टा चष्मा सोडल्यानंतर करणार हे काम

मन्नानच्या पत्नी शमीमने सांगितले की, पोलिस पथक पॅनकार्ड, आधार कार्ड आणि बँकेचे तपशील घेऊन तेथून निघून गेले. त्यांना आम्ही सहकार्य करतो. मी माझ्या चार मुली आणि मुलासोबत एकटी असल्याने घाबरलो. माझ्या पतीशी कोणतेही संबंध नाहीत जे अधिकारी स्थापित करण्याचा प्रयत्न करत आहेत. एनआयएची टीम छापा टाकून पेडर रोड येथील त्यांच्या कार्यालयात परत आहे. बहुतेक छाप्यांमध्ये त्यांनी संशयितांची चौकशी केली आणि डी टोळीचा सहभाग सिद्ध करण्यासाठी काही पुरावे मिळविण्यासाठी कागदपत्रे आणि बँक तपशील जप्त केले.