मास्को: इलॉन मस्कने इशारा दिला आहे की तो ‘गूढ परिस्थितीत मरू शकतो’. अशा प्रकारचे ट्विट टेस्लाचे सीईओ एलोन मस्क, जे आपल्या ट्विट्सने  वादळ निर्माण करण्यासाठी ओळखले जातात, त्यांनी आज एका पोस्टमध्ये  “गूढ परिस्थितीत” मृत्यूबद्दल बोलले आहेत. बोलत असताना आणखी एक चर्चा सुरू केली.

रशियन राजकारण्याने युक्रेनला उपकरणे पुरवण्याची धमकी दिल्यानंतर एलोन मस्कने चेतावणी दिली की तो “गूढ परिस्थितीत मरू शकतो”. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, मस्क जी उपकरणे पुरवत आहे. ती रशियन सैन्याशी लढण्यासाठी वापरली जात आहे. मस्कने त्याच्या कंपनी SpaceX कडून युक्रेनमध्ये स्टारलिंक टर्मिनल पुरवले, जे संप्रेषण आणि ऑपरेटींग ड्रोनसाठी वापरले जात आहेत.

अधिक वाचा  रस्त्यावरील नमाज पठणाबाबत योगी आदित्यनाथ यांचं मोठं वक्तव्य, म्हणाले…

मस्कने मॉस्कोचे अंतराळ प्रमुख दिमित्री रोगोझिन यांनी रशियन मीडियाला पाठवलेल्या संदेशाचा स्क्रीनशॉट पोस्ट केला आहे. मस्कने मायक्रो- ब्लॉगिंग साइट ट्विटर $४४ अब्जमध्ये विकत घेण्याचा निर्णय जाहीर केल्यानंतर जवळपास १ आठवड्याने हे ट्विट आले आहे. त्याअगोदर, मस्क यांनी ट्विट केले होते की, “”नाझी” शब्दाचा अर्थ असा नाही की तो जे करतो ते त्याला वाटते.

मस्कच्या स्टारलिंक सॅटेलाइट नेटवर्कने रशियाची यंत्रणा ठप्प करण्याच्या प्रयत्नात वेगाने लढा दिला, ज्याची कबुली मस्कने मार्चच्या उत्तरार्धात दिली आहे. संरक्षण सचिव कार्यालयाचे इलेक्ट्रॉनिक वॉरफेअरचे संचालक डेव्ह ट्रेम्पर यांनी गेल्या महिन्याच्या अखेरीस सांगितले की स्टारलिंक यूएस सैन्यापेक्षा अधिक वेगाने हल्ला करण्यास सक्षम आहे आणि अधिकारी मस्ककडून काहीतरी शिकू शकणार आहेत.