जगातील सर्वात मोठी मायक्रो ब्लॉगिंग साईट ट्विटर सध्या सर्वांसाठी मोफत आहे.पण लवकरच त्यात मोठा बदल होणार आहे. म्हणजेच,असे होऊ शकते की काही लोकांना ट्विटर वापरण्यासाठी फी म्हणून पैसे खर्च करावे लागतील. टेस्लाचे सीईओ आणि ट्विटरचे नवे मालक एलोन मस्क यांनी याबाबतचे संकेत दिले आहेत. या वेळी त्यांनी स्पष्ट केले की ट्विटर नेहमीच “अनौपचारिक वापरकर्त्यांसाठी” म्हणजे प्रासंगिक वापरकर्त्यांसाठी विनामूल्य असेल, परंतु व्यावसायिक आणि सरकारी वापरकर्त्यांना शुल्क द्यावे लागेल.

इलॉन मस्क यांनी ट्विटद्वारे ही माहिती दिली आहे. फी-आधारित सबस्क्रिप्शनची कल्पना ट्विटरसाठी पूर्णपणे नवीन नसेल आणि ट्विटर ब्लूने अनेक देशांमध्ये आपल्या वापरकर्त्यांना ही सुविधा आधीच दिली आहे. ट्विटर ब्लू आपल्या वापरकर्त्यांना अत्यंत कमी शुल्कात प्रीमियम सुविधा देत आहे. Twitter ब्लू यूएस, कॅनडा, ऑस्ट्रेलिया आणि न्यूझीलंडमध्ये iOS, Android आणि वेबसाठी Twitter वर उपलब्ध आहे.

अधिक वाचा  लाल महालातील लावणी महागात; वैष्णवी पाटील वर गुन्हा दाखल

ट्विटरमध्ये मोठ्या बदलांची अपेक्षा

इलॉन मस्क यांनी ट्विटरला 44 अब्ज डॉलर्समध्ये खरेदी करण्याचा करार केला आहे. अनेक रिपोर्ट्समध्ये असा दावा केला जात आहे की इलॉन मस्क आता कंपनीमध्ये अनेक मोठे बदल करण्याच्या मूडमध्ये आहेत. सीईओ पराग अग्रवाल आणि पॉलिसी हेड विजया गड्डे यांना कंपनीतून काढून टाकले जाऊ शकते, असेही बोलले जात आहे. ट्विटर खरेदीची घोषणा केल्यानंतर इलॉन मस्क म्हणाले होते की, कोणत्याही लोकशाहीत काम करण्यासाठी भाषण स्वातंत्र्य खूप महत्त्वाचे असते. ट्विटर हा एक डिजिटल टाउन स्क्वेअर आहे जिथे मानवतेच्या भविष्यावर चर्चा केली जाते. ट्विटरला नवीन फीचर्ससह ट्विटर आणखी चांगले बनवायचे आहे. अल्गोरिदम ओपन सोर्स ठेवून विश्वास वाढवायचा आहे, असेही त्यांनी ट्विटमध्ये लिहिले आहे.