बहु-प्रतिभाशाली अभिनेता नवाजुद्दीन सिद्दीकीला आज कोणत्याही ओळखीची गरज नाही. त्याने आपल्या दमदार अभिनयाने सर्वांची मने जिंकून बॉलिवूडमध्ये आपले स्थान निर्माण केले आहे. खलनायक किंवा नायक नवाजुद्दीन सिद्दीकी प्रत्येक पात्रात जीव ओततो. पण बॉलीवूडमध्ये अशा अनेक गोष्टी आहेत ज्या नवाजुद्दीन सिद्दीकीला आवडत नसून त्याने बॉलिवूडमध्ये काम करण्याच्या पद्धतीवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे.

नवाजुद्दीन सिद्दीकीने बॉलीवूडमध्ये काम करण्याच्या पद्धतीवर चित्रपटांच्या आशयावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले आहे. आजच्या काळात साऊथच्या चित्रपटांचा बोलबाला असताना नवाजुद्दीननेही यावर आपले मत मांडले आणि साऊथच्या चित्रपटांचा बोलबाला का आहे हे सांगितले. अलीकडच्या काळात ‘पुष्पा’, ‘RRR’ आणि नंतर ‘KGF Chapter 2’ ने कमाईचे विक्रम केले आहेत.

अधिक वाचा  रब ने बना दी जोड़ी: जळगावात 36 इंच वर 34 इंची वधूने घेतले सात फेरे,विवाहाची सर्वत्र चर्चा

इतकंच नाही तर हिंदी चित्रपटही या चित्रपटांसमोर फिके पडताना दिसत होते. नवाजुद्दीनने सांगितले की त्यांना बॉलिवूडमध्ये कोणत्या ३ गोष्टी बदलायच्या आहेत. वास्तविक, नुकत्याच झालेल्या एका मुलाखतीदरम्यान नवाजुद्दीनला बॉलीवूडच्या कोणत्या ३ गोष्टी बदलायच्या आहेत असे विचारण्यात आले, त्यावर तो म्हणाला, ‘सर्वप्रथम मी त्याचे नाव बदलेन, हिंदी फिल्म इंडस्ट्री ठेवा. दुसरी, आपल्याकडे आलेली लिपी रोमन भाषेत आहे.

त्याचे पाठांतर करणे फार कठीण झाले तर मी ते देवनागरीत मागतो. तो म्हणतो, ‘तिसरे म्हणजे आजूबाजूचे वातावरण, दिग्दर्शक-असिस्टंट डायरेक्टर, सगळे इंग्रजीत बोलत आहेत. अभिनेत्याला कळत नाही ज्याचा अभिनयावरही परिणाम होतो. तुम्ही करत असाल तर अभिमान वाटेल, कन्नड असाल तर अभिमानाने बोला. आता तिथले लेखक, दिग्दर्शक, मेक-अप आर्टिस्ट तिथल्या भाषेत बोलत आहेत. तामिळ, कन्नड, कन्नड किंवा मल्याळममध्ये बोलणे. त्यामुळे त्यांच्यासाठी निर्माण होणारे वातावरण वेगळे असेल.

अधिक वाचा  कपिल सिब्बलांचा काँग्रेसला रामराम; सपाकडून राज्यसभेची उमेदवारी

नवाजुद्दीन सिद्दीकीने १९९९ मध्ये आमिर खानच्या ‘सरफरोश’ या चित्रपटातून करिअरची सुरुवात केली होती. यानंतर तो राजकुमार हिरानी यांच्या ‘मुन्नाभाई एमबीबीएस’ या चित्रपटातही छोट्या भूमिकेत दिसला. पण अनुराग कश्यपच्या ‘गँग्स ऑफ वासेपूर आणि गँग्स ऑफ वासेपूर 2’ या चित्रपटांनी नवाजुद्दीन सिद्दीकीच्या करिअरला नवी उंची दिली.

या चित्रपटानंतर नवाजुद्दीनने आपल्या करिअरमध्ये मागे वळून पाहिले नाही आणि त्याने बदलापूर, रमन राघव 2.0, किक, द लंचबॉक्स, पतंग, मंटो, फोटोग्राफ यांसारख्या अनेक उत्कृष्ट चित्रपटांमध्ये काम केले. नवाजुद्दीन सिद्दीकी लवकरच कंगनाच्या प्रोडक्शनच्या ‘टिकू वेड्स शेरू’ चित्रपटात दिसणार आहे.