मुंबई : सध्या देशभरात लाऊडस्पीकरवरून राजकीय युद्ध सुरू आहे. हा मुद्दा महाराष्ट्रात चांगलाच तापला आहे. महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे (मनसे) अध्यक्ष राज ठाकरे यांनी ३ मे पूर्वी वरील मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवण्याची मागणी केली आहे. मशिदीबाहेर हनुमान चालीसाचे पठण करण्याबाबतही ते बोलत आहेत.

दुसरीकडे, अपक्ष खासदार रवी राणा आणि त्यांची पत्नी नवनीत राणा महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्या निवासस्थानाबाहेर हनुमान चालीसा पठनाच्या चक्करमधी लॉकअपमध्ये पोहोचले आहेत. अशा परिस्थितीत अनेक प्रसंगी हनुमान चालीसा गायलेले लोकप्रिय गायक सुरेश वाडेकर यांनी अजानला विरोध करणे योग्य नाही असे सांगितले आहे.

अधिक वाचा  केतकी चितळेला अट्रॉसिटी गुन्ह्यात अटक: रबाळे पोलिसांच्या ताब्यात; गोरेगाव पोलीस प्रतीक्षेत

गायक सुरेश वाडेकर यांनी हनुमान चालिसाचे पठण रेकॉर्ड केले आहे. त्यांचे हनुमान चालीसा वाचनही रेडिओवर खूप ऐकायला मिळते. ते म्हणतात, ‘हनुमान जी महाबली आहेत. तो रुद्राचा अवतार आहे. तो समस्यानिवारक आहे. आमचे सर्व प्रकारे रक्षण करतात. हनुमान चालीसा कधीही, कुठेही वाचता येते.

सुरेश वाडेकर म्हणतात, “खरं सांगायचं तर मला या सगळ्या गोष्टींमध्ये रस नाही आणि प्रतिक्रियाही द्यायची नाही. कारण हा माझा विषय नाही. लोकं बसून काय विचार करतात माहीत नाही, त्यामुळे थोडी अस्वस्थता आहे. यातून कोणाला काही मिळत नाही.

आपल्या नवीन म्युझिक व्हिडिओ ‘मन ले’ च्या रिलीजच्या वेळी भेटलेल्या मोक्यात सुरेश वाडेकर म्हणतात, “या सर्व गोष्टी सर्वसामान्यांना रुचत नाहीत. मीही एक सामान्य माणूस आहे, मलाही यात रस नाही. काहीही झाले तरी त्याची गरज नव्हती आणि कारणही नव्हते. होय, हे निश्चितपणे सिस्टम जरूर डिस्टर्ब करत आहे.

अधिक वाचा  राज्यातही ओबीसींना आरक्षण; बांठिया समितीचे काम अंतिम टप्प्यात - अजित पवारांची ग्वाही

दोनच दिवसांपूर्वी मी लताजींच्या पुरस्कार सोहळ्याला गेलो होतो. मी सांताक्रूझ पोलिस स्टेशनसमोर मीडियाचे बरेच लोक उभे असलेले पाहिले. मलाही कळले नाही काय झाले? चालकाला विचारले असता त्याने सांगितले की, हनुमान चालिसाच्या मुद्द्यावरून एका राजकीय जोडप्याला पकडले आहे.

लाऊडस्पीकरवर अजान वाचण्याच्या मुद्द्यावर सुरेश वाडेकर म्हणतात, ‘यावर मी काय बोलू? आपण लहानपणापासून अजान ऐकत आलो आहोत. हे त्यांच्या धर्माचे काम आहे, ते ते करतात. आपण आपला धर्म पाळला पाहिजे, पण तिथे आपण विसरतो. मंदिराकडे ढुंकूनही न पाहणारे अनेक जण आहेत.