जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींपैकी एक असलेले टेस्लाचे प्रमुख इलॉन मस्क यांनी अखेर ट्विटर विकत घेतले. या कराराची माहिती कंपनीकडून देण्यात आली. कंपनीने सांगितले की, हा करार 44 अब्ज अमेरिकन डॉलर्स म्हणजेच सुमारे 3368 अब्ज रुपयांमध्ये झाला आहे. लोकप्रिय सोशल नेटवर्किंग साइट ट्विटर विकत घेण्यासाठी एलोन मस्कसोबत झालेल्या कराराच्या दरम्यान, ट्विटरने सांगितले की अधिग्रहण प्रक्रिया पूर्ण झाल्यानंतर ती खाजगी मालकीची कंपनी बनेल. दरम्यान, टेस्ला चीफचे एक ट्विट सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे. या ट्विटनंतर दोन्ही कंपन्यांमध्ये डील झाल्याचा अंदाज तज्ज्ञ व्यक्त करत आहेत. यावरून हे स्पष्ट झाले आहे की, जगातील सर्वात श्रीमंत व्यक्तींपैकी एक इलॉन मस्क ट्विटरवर राज्य करणार आहे.

अधिक वाचा  "मला संघाने कुलगुरू केले, राज्याने नव्हे"-डॉ. शांतिश्री पंडित

इलॉन मस्क यांनी ट्विट केले, “मला आशा आहे की माझे सर्वात वाईट टीकाकार देखील ट्विटरवर राहतील, कारण मुक्त भाषणाचा अर्थ असा आहे.” मस्कचे हे ट्विट सोशल मीडियावर मोठ्या प्रमाणात व्हायरल होत आहे. यापूर्वी अशी बातमी होती की ट्विटर प्रति शेअर $ 54.20 च्या रोख किंमतीवर एलोन मस्कच्या हातात जाऊ शकते. वृत्तानुसार, ट्विटर हा करार पूर्ण करण्याच्या जवळ आहे. हीच किंमत इलॉन मस्कने ट्विटरवर देऊ केली होती. त्यांच्या बाजूने ही सर्वोत्तम आणि अंतिम ऑफर असल्याचे मस्कच्या वतीने सांगण्यात आले.

गेल्या आठवड्यात मस्क यांनी सांगितलं होतं की, ४४ अब्ज डॉलर्समध्ये ट्विटरच्या खरेदीचा प्रस्ताव दिला आहे. ही किंमत आपल्याकडून अंतिम असणार आहे. या करारासाठी पैसे मॉर्गन स्टेनली आणि इतर बँकांमधून दिला जाईल.