देशातील अनेक राज्यांमध्ये समाजाच्या जडणघडणीला धक्का पोहोचवणाऱ्या अनेक प्रकारच्या घटना घडत आहेत. या प्रकरणांबाबत दिग्गज नेत्यांचे मौनही अस्वस्थ करणारे आहे. सोशल मीडियावर या घटनांबाबत तीव्र प्रतिक्रिया उमटत आहेत. आता अभिनेते प्रकाश राज यांनीही ट्विट केले आहे. प्रकाश राज हे सोशल मीडियावर सामाजिक प्रश्नांवर मोकळेपणाने मत व्यक्त करण्यासाठी ओळखले जातात.

देशातील सध्याच्या स्थितीबाबत प्रकाश राज यांनी ट्विट केले आहे, मूर्तींची निर्मिती. घरे पाडणे. आपण आताही बोललो नाही तर लवकरच ते देशाचे तुकडे करतील. अशाप्रकारे त्यांनी तीव्र प्रतिक्रिया दिली आहे. आम्ही तुम्हाला सांगू इच्छितो की, प्रकाश राज हे त्या स्टार्सपैकी एक आहेत ज्यांनी साऊथ इंडस्ट्रीत नाव कमावल्यानंतर बॉलिवूडमध्ये जबरदस्त ओळख निर्माण केली आहे.

अधिक वाचा  अतिरिक्त ऊस गाळप, कारखान्यांना १०४ कोटींचे अनुदान; महाविकास आघाडीचा निर्णय!

26 मार्च 1965 रोजी जन्मलेल्या प्रकाश राज यांनी चित्रपटांमध्ये येण्यापूर्वी थिएटरमध्ये काम केले होते. यासोबतच तो पथनाट्यही करत असे. त्यांना थिएटरमध्ये काम करण्यासाठी महिन्याला 300 रुपये मिळत होते. थिएटरमध्ये काम करत असताना हळूहळू ते टीव्ही मालिकांकडे वळले. त्यांनी कन्नड, तमिळ, मराठी, मल्याळम आणि हिंदी चित्रपटांमध्ये काम केले आहे. मात्र, बहुतांश चित्रपटांमध्ये त्यांनी खलनायकाची भूमिका साकारली आहे. त्याच्या दमदार अभिनयासाठी त्यांना राष्ट्रीय पुरस्कारही मिळाला आहे.

त्यांनी 1998 मध्ये हिटलर या चित्रपटातून बॉलिवूड करिअरला सुरुवात केली. पण त्यांना ओळख मिळाली ती ‘वॉन्टेड’च्या गनीभाईच्या व्यक्तिरेखेने. त्यांनी इंद्रप्रस्तम, बन्धनम, वीआईपी, नंदनी, शांति शांति शांति, वन्नावली, आजाद, गीता, ऋषि, दोस्त, सिंघम, वांटेड, बुड्ढा होगा तेरा बाप, हीरोपंती एंटरटेनमेंट, मुरारी, इंद्रा, इडियट, शक्ति द पावर, फूल्स, गंगोत्री, स्मार्ट द चैलेंज, पोकरी, राणा, लायन आणि रुद्रमादेवी यांसारख्या चित्रपटांमध्ये आपली क्षमता सिद्ध केली आहे.

अधिक वाचा  जपानची संशोधनासाठी शुभमला ‘मेक्स्ट’ शिष्यवृत्ती;

बॉलीवूड आणि दाक्षिणात्य चित्रपटसृष्टीत खलनायक म्हणून अनेक उत्तमोत्तम चित्रपट केलेल्या प्रकाश राज यांचा कोणाचाही परिचयाची गरज नाही. ते ज्या चित्रपटात असतात, त्या चित्रपटात अभिनेत्याएवढाच खंबीर खलनायकही दिसून येतो. प्रकाश राज यांनी केवळ खलनायकच नव्हे तर विनोदी चित्रपटांमध्येही अभिनय करून आपण किती अष्टपैलू अभिनेता आहोत हे सिद्ध केले आहे. प्रकाश राज हे चित्रपट अभिनेत्यासोबत दिग्दर्शक आणि निर्माता देखील आहेत.