संजय दत्त  सध्या त्याच्या KGF 2 या चित्रपटामुळे चर्चेत आहे. या चित्रपटाने बॉक्स ऑफिसवर धुमाकूळ घातला आहे. इतकं की या चित्रपटाला इतर भाषांच्या तुलनेत हिंदीतही चांगला प्रतिसाद मिळत आहे आणि याच कारणामुळे KGF 2 रिलीज झाल्यापासून अवघ्या 2 दिवसात 100 कोटी क्लबमध्ये दाखल झाला आहे. त्याचबरोबर या चित्रपटासोबतच संजय दत्त त्याच्या वैयक्तिक आयुष्यबाबत चर्चेत आहे.

नुकतेच, त्याने त्या काळाबद्दल सांगितले जेव्हा त्याला कर्करोगासारख्या घातक आजाराचे निदान झाले होते. कॅन्सरची माहिती मिळताच त्यांचा संसार उद्ध्वस्त झाला. मुलांचा आणि बायकोचा विचार करून तो तासनतास रडायचा. मात्र, नंतर त्याने हिंमत एकवटून या आजाराशी जिद्दीने लढा दिला आणि शेवटी तो बरा झाला. संजय दत्तला कर्करोग झाल्याचे निदान झाले तेव्हा त्याचे काय हाल झाले ते आज आपण जाणून घेणार आहोत.

अधिक वाचा  पुणे महापालिकेच्या प्रभाग 1,13 मध्ये Draw नाहीच!; ही आहेत कारणे

आम्ही तुम्हाला सांगतो की KGF 2 हा 2017 मध्ये आलेल्या KGF Chapter 1 चित्रपटाचा सिक्वेल आहे. पहिला भाग जिथे संपला, तिथून दुसरा भाग सुरू झाला. या चित्रपटात यशसोबत संजय दत्त, रवीना टंडन, श्रीनिधी शेट्टी मुख्य भूमिकेत आहेत. KGF 2 चित्रपटात संजय दत्तने खलनायक अधेराची भूमिका साकारली होती आणि त्याच्या कामाचे खूप कौतुकही होत आहे. तुम्हाला हे जाणून आश्चर्य वाटेल की, या चित्रपटाचे शेवटचे शेड्यूल संजयने कॅन्सरने ग्रस्त असताना शूट केले होते.

अलीकडेच संजय दत्तने त्याच्या कॅन्सरबद्दल सांगितले आणि त्या काळात तो कोणत्या परिस्थितीतून गेला हे सांगितले. त्यांनी सांगितले की, कोरोनामुळे लॉकडाऊनच्या काळात मला जिने चढतानाही त्रास होत होता, मला श्वास घेण्यासही त्रास होऊ लागला होता. एवढेच नाही तर आंघोळ करतानाही मला नीट श्वास घेता येत नव्हता.

अधिक वाचा  आगामी महापालिकेच्या निवडणूकीसाठी महाविकास आघाडीची रणनीती?,शहरात महामोर्चाचे आयोजन

माझ्यासोबत असे का होत आहे हे मला समजत नव्हते. मग मी डॉक्टरांना दाखवले. मी दवाखान्यात गेलो आणि माझा एक्स-रे काढण्यात आला. यावरून मला कळले की माझ्या फुफ्फुसात पाणी भरले आहे. डॉक्टरांना वाटले की मला टीबी झाला आहे पण तपासणी केली असता कॅन्सर झाल्याचे निष्पन्न झाले. संजय दत्त म्हणाला की जेव्हा मला कळले की मला कॅन्सर झाल्याचे निदान झाले तेव्हा मला काहीच समजत नव्हते. मग मी माझ्या बहिणीला या आजाराबद्दल सांगितले. आम्ही आरामात बसलो आणि त्यावर कसे आणि कुठे उपचार केले जातील याबद्दल बोललो.

तो म्हणाला, कॅन्सरचं निदान झाल्यानंतर मी माझी पत्नी मान्यता आणि दोन्ही मुलांचा विचार करत तासनतास रडायचो. सगळीकडे अंधार पडल्यासारखं वाटत होतं. तेव्हा मला वाटले की मी कमजोर होऊ नये. तसे, मला अमेरिकेत कॅन्सरचा उपचार करायचा होता पण व्हिसा मिळाला नाही, म्हणून मुंबईतच उपचार करून घेतले. संवादादरम्यान संजय दत्तने सांगितले की, राकेश रोशनने त्याला कोणत्या डॉक्टरकडून उपचार घ्यायचे हे सांगितले होते.

अधिक वाचा  पेट्रोल-डिझेलवरील व्हॅट कपात म्हणजे 'उंटाच्या तोंडात जिरे'; फडणवीसांची टीका

संजय दत्त म्हणाला की, डॉक्टरांनी मला सांगितले की उपचारादरम्यान माझ्यासोबत अनेक गोष्टी घडतील जसे माझे केस गळतील, मला उलट्या होतील पण मी त्यांना सांगितले की मला काहीही होणार नाही आणि तसेच झाले. संजय दत्त आता बरा आहे. येत्या काळात त्यांचे अनेक चित्रपट प्रदर्शित होणार आहेत. यशराज बॅनरच्या पृथ्वीराज आणि शमशेरा या दोन चित्रपटांमध्ये तो दिसणार आहे. अक्षय कुमार आणि मानुषी छिल्लर`सोबत पृथ्वीराज, रणबीर कपूर आणि वाणी कपूरसोबत शमशेरामध्ये आहे.