‘द काश्मीर फाईल्स‘ या चित्रपटाद्वारे प्रसिद्धीच्या झोतात आलेले चित्रपट निर्माते विवेक रंजन अग्निहोत्री  यांनी आता त्यांच्या नवीन चित्रपटाची घोषणा केली आहे. ‘द दिल्ली फाइल्स’ कोणत्या घटनेवर आधारित असेल, या चित्रपटात काय दाखवले जाणार आहे, याविषयी विवेक अग्निहोत्री यांनी पडदा हटवला आहे. चित्रपट निर्माते विवेक रंजन अग्निहोत्री यांनी रविवारी त्यांच्या पुढील चित्रपट ‘द दिल्ली फाईल्स’बद्दल तपशील दिला आणि सांगितले की हा चित्रपट 1984 च्या काळ्या अध्यायावर आहे आणि इतकेच नाही तर तमिळनाडूबद्दलही बरेच काही सांगते.

एका वृत्तसंस्थेशी बोलताना विवेक अग्निहोत्री म्हणाले की, 1984 हे वर्ष भारतीय इतिहासातील एक काळा अध्याय आहे. पंजाबमध्ये ज्या पद्धतीने अतिरेकी परिस्थिती हाताळली गेली ती अमानवी होती. हे निव्वळ व्होट बँकेच्या राजकारणासाठी होते आणि त्यामुळेच पंजाबमध्ये काँग्रेस पक्षाने दहशतवाद जोपासला. प्रथम त्यांनी ते तयार केले, नंतर त्यांनी ते नष्ट केले, नंतर त्यांनी अनेक निष्पाप लोकांना मारले आणि नंतर ते झाकले. आजपर्यंत न्याय मिळाला नाही, यापेक्षा वाईट काय असू शकते.

अधिक वाचा  बॉबी देओलच्या संपूर्ण करिअर ची वाट लाऊन टाकली होती या अभिनेत्रीने,नाव जाणून तुम्ही अवाक् व्हाल

लोकांना इतिहास शिकवला आणि वस्तुस्थिती सांगितली तर लोक बाजू घेऊन न्याय मागतील, असे ते म्हणाले. विवेक अग्निहोत्री म्हणाले की दिल्ली फाइल्स तुम्हाला तामिळनाडूबद्दलही बरेच सत्य सांगतील. ते दिल्लीबाबत नाही; दिल्ली इतकी वर्षे ‘भारत’ कशी उद्ध्वस्त करत आहे, हे त्यांनी दाखवून दिले. मुघल राजांपासून इंग्रजांपर्यंत आधुनिक काळापर्यंत ज्यांनी दिल्लीवर राज्य केले त्यांनी सर्व काही उद्ध्वस्त केले.

अग्निहोत्री म्हणाले की, भारतातील लोक त्यांच्या कथन किंवा त्यांच्या राजकीय अजेंडाच्या आधारावर इतिहास लिहितात तर तो पुरावा आणि तथ्यांवर आधारित असावा. ते म्हणाले की भारताचा राजकीय अजेंडा हा बहुतांशी पाश्चात्य धर्मनिरपेक्ष अजेंडा आहे. महान हिंदू सभ्यता नेहमीच दुर्लक्षित राहिली आहे आणि असे मानले जाते की आपण दुर्बल लोक आहोत. आपण जे काही शिकलो ते पाश्चिमात्य राज्यकर्त्यांकडून किंवा आक्रमकांकडून.

अधिक वाचा  वैफल्यग्रस्त विरोधी पक्षनेत्यांना ब्रेक लागणे कठीण, अपघात अटळ; राऊतांचं ट्वीट,फडणवीसांना दिलं उत्तर

आम्ही तुम्हाला सांगू इच्छितो की, अलीकडेच विवेक अग्निहोत्रीने 15 एप्रिल रोजी घोषणा केली की ते लवकरच त्यांच्या पुढील प्रोजेक्ट ‘द दिल्ली फाइल्स’ वर काम सुरू करणार आहेत. ‘द कश्मीर फाइल्स’चे फिल्ममेकर विवेक यांनी ‘द काश्मीर फाइल्स’ पाहणाऱ्या लोकांप्रती कृतज्ञता व्यक्त करण्यासाठी त्याच्या ट्विटर हँडलचा आधार घेतला आणि म्हणाले की, माझ्यासाठी नवीन चित्रपटावर काम करण्याची वेळ आली आहे.