पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी शनिवारी हनुमान जयंतीनिमित्त गुजरातमधील मोरबी येथे भगवान हनुमानाच्या 108 फूट उंच मूर्तीचे अनावरण केले. मोरबी येथील बापू केशवानंद यांच्या आश्रमात ही मूर्ती बसवण्यात आली आहे. आम्ही तुम्हाला सांगतो की, भगवान हनुमानाशी संबंधित चार धाम प्रकल्पाअंतर्गत ही दुसरी मूर्ती आहे. हे पश्चिम दिशेला स्थापित केले आहे. विशेष म्हणजे या प्रकल्पांतर्गत हनुमानाच्या मूर्ती चारही दिशांना बसवल्या जाणार आहेत.

यावेळी पंतप्रधान म्हणाले की, मला अशी माहिती मिळाली आहे की, देशाच्या कानाकोपऱ्यात भगवान हनुमानाची 108 फूट उंचीची मूर्ती बसवली जात आहे. शिमल्यात अनेक वर्षांपासून हनुमानजींची मूर्ती बसवल्यानंतर आज दुसरी मूर्ती मोरबीमध्ये बसवण्यात आली आहे.

अधिक वाचा  श्रीगोंद्यात काॅंग्रेस - राष्ट्रवादी आघाडी दुभंगणार? राहुल जगताप यांच्या हाती सुत्रे

अनावरणाच्या प्रसंगी पीएम मोदी म्हणाले, “हनुमानजींच्या भक्तीने आम्हाला प्रत्येकाला जोडणारी सेवेची भावना शिकवली असती. त्याच्याकडून सर्वांना प्रेरणा मिळते. हनुमान ती शक्ती आणि सामर्थ्य आहे. त्याने सर्व जमाती, बांधवांना सन्मान आणि आदर दिला. म्हणूनच हनुमानजी हा एक भारत, श्रेष्ठ भारताचाही महत्त्वाचा धागा आहे.