दिग्दर्शक प्रशांत नीलचा चित्रपट ‘KGF 2‘ थिएटरमध्ये सुनामीच्या रूपात परतला आहे. या चित्रपटाने पहिल्याच दिवशी हिंदी चित्रपटसृष्टीतील आतापर्यंतच्या सर्वाधिक कमाईचा मान मिळवलाच, शिवाय ‘बाहुबली 1’, ‘बाहुबली 2’, ‘RRR’, सलमान खान, आमिर खान आणि शाहरुख खान यांच्यासह हृतिक रोशन या स्टार्सचीही बॉक्स ऑफिसवर चमक कमी केली आहे.

या चित्रपटानेही देशभरात चांगला व्यवसाय केला आहे. सुरुवातीच्या ट्रेंडनुसार, चित्रपटाने SS राजामौलीच्या RRR च्या पहिल्या दिवसाच्या निव्वळ संपत्तीला स्पर्श केला आहे. ‘आरआरआर’ हा सुमारे 550 कोटी रुपयांमध्ये बनलेला चित्रपट असून ‘केजीएफ 2’ चित्रपटाचे बजेट केवळ दीडशे कोटी आहे.

‘KGF 2’ या चित्रपटाला देशभरातील प्रेक्षकांची पसंती मिळाली. सकाळी सहा वाजता सुरू झालेल्या चित्रपटाच्या शोपासून ते रात्री उशिरापर्यंतच्या शोपर्यंत प्रेक्षकांची मोठी गर्दी होती. गुड फ्रायडे, बैसाखी आणि वीकेंडच्या सुट्ट्यांमध्ये चित्रपटाला जोरदार कमाई होणार आहे.

अधिक वाचा  ब्राह्मण महासंघाने सांगितली पवारांसोबतच्या बैठकीचं आमंत्रण नाकारण्याची कारणं..

सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार, या चित्रपटाने हिंदीत पहिल्या दिवसाच्या कमाईचा नवा विक्रम केला आहे. देशभरात प्रदर्शित झालेल्या या चित्रपटाच्या हिंदी आवृत्त्यांची एकूण कमाई सुमारे 63 कोटी रुपये झाली आहे. यातील सर्व खर्च वजा करूनही निव्वळ कमाई करत पहिल्याच दिवशी ‘वॉर’ चित्रपटाच्या सर्वाधिक कलेक्शनचा विक्रम मोडीत काढला आहे.

सुरुवातीच्या आकडेवारीनुसार ‘KGF 2’ हिंदी चित्रपटाची पहिल्या दिवसाची एकूण कमाई 54 कोटी रुपये आहे. याआधीचा विक्रम हृतिक रोशन, टायगर श्रॉफ आणि वाणी कपूरच्या हिंदी, तमिळ आणि तेलुगु रिलीज ‘वॉर’च्या नावावर होता, ज्याने पहिल्या दिवशी 53.24 कोटी रुपयांची कमाई केली होती.

अधिक वाचा  संभाजीराजेंनी मुंबई पहाटेच सोडली; शिवसेनेची ऑफर धुडकावली?

‘KGF 2’ चित्रपटाने पहिल्या दिवशी सर्व भारतीय भाषांसह देशांतर्गत बॉक्स ऑफिसवर 128 कोटी रुपयांची कमाई केली आहे. ही कमाई राजामौली यांच्या ‘RRR’ चित्रपटाच्या पहिल्या दिवसाच्या कमाईइतकी आहे. ‘KGF Chapter 2’ या चित्रपटाने त्याच्या मूळ भाषा कन्नडमध्ये सर्वाधिक 35 कोटींची कमाई केली आहे.

आजपर्यंतच्या कोणत्याही कन्नड चित्रपटाचा हा सर्वाधिक कमाई करणारा विक्रम आहे. या चित्रपटाने तेलगूमध्ये सुमारे 33 कोटी रुपये, तामिळमध्ये सुमारे 12 कोटी रुपये आणि मल्याळममध्ये सुमारे 7 कोटी रुपये कमावले आहेत. पहिल्या दिवशी चित्रपटाचे एकूण कलेक्शन सुमारे 150 कोटी रुपये असल्याचे सांगितले जाते.

अधिक वाचा  राज्यात राहत असाल तर मराठी आलं पाहिजे, असं राज ठाकरेंनी मला सांगितलं होतं, पण…” : जॅकी श्रॉफ

‘KGF’ चित्रपटाच्या पहिल्या दिवसाच्या कलेक्शनच्या सुरुवातीच्या ट्रेंडनुसार, त्याने देशातील हिंदीमध्ये प्रदर्शित झालेल्या कोणत्याही चित्रपटापेक्षा सर्वाधिक कमाई केली आहे. हिंदी चित्रपटसृष्टीत सर्वाधिक ओपनिंग डेचा रेकॉर्ड आतापर्यंत हृतिक रोशन आणि टायगर श्रॉफ यांच्या ‘वॉर'(War) या चित्रपटाच्या नावावर आहे, ज्याने रिलीजच्या दिवशी 53.25 कोटींची कमाई केली आहे.

‘RRR’ हिंदी चित्रपटाने रिलीजच्या पहिल्या दिवशी केवळ 18 कोटींची कमाई केली आहे. ‘KGF 2’ या चित्रपटाच्या टॉप 10 सर्वोत्कृष्ट ओपनर्समध्ये स्थान मिळविल्यानंतर सलमान खानचा चित्रपट ‘टायगर जिंदा है’ या यादीतून बाहेर पडला आहे.