संयुक्त राष्ट्र महासभेने रशियाला मानवाधिकार परिषदेतून निलंबित केले आहे. युक्रेनमधील बुचा शहरात झालेल्या हत्येनंतर हे पाऊल उचलण्यात आले आहे, अशी माहिती एएफपी वृत्तसंस्थेने दिली आहे.जागतिक संघटनेच्या प्रमुख मानवाधिकार संघटनेने रशियाला निलंबित करण्याचा ठराव महासभेने मंजूर केला आहे. ठरावाच्या मसुद्याच्या बाजूने ९३ देशांनी मतदान केले तर २४ देशांनी विरोधात मतदान केले. तर ५८ देश गैरहजर राहिले. यात भारताची समावेश होता.

बुखारुशियन सैन्याने माघार घेतल्यानंतर युक्रेनियन शहरात डझनभर लोक मृतावस्थेत आढळले होते. यानंतर जगभरातून टीका झाली होती. परंतु, मॉस्कोने सहभाग नाकारला आणि बातम्या खोट्या असल्याचे म्हटले आहे. रशियाचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांनी नागरिकांच्या मृत्यूमध्ये कोणताही सहभाग नाकारला आहे. त्यांनी युक्रेनच्या अधिकाऱ्यांवर हे वृत्त खोटे असल्याचा आरोप केला आहे.

अधिक वाचा  मान्सून केरळमध्ये आज दाखलची शक्यता ; विदर्भात मान्सूनपूर्व पाऊस बरसणार

रशियाने बुका येथे केलेल्या हत्याकांडाचा अमेरिका, ब्रिटनसह अनेक युरोपीय देशांनी तीव्र निषेध केला आहे. जेव्हा तुम्ही बुचामध्ये काय घडत आहे ते पाहता, मला भीती वाटते की पुतिन यांनी युक्रेनमध्ये जे खुलासे केले आहेत ते माझ्यासाठी नरसंहारापेक्षा कमी नाही, असे ब्रिटनचे पंतप्रधान बोरिस जॉन्सन यांनी पत्रकारांशी संवाद साधताना सांगितले. बुचाचा व्हिडिओ समोर आल्यानंतर रशियावर आणखी कठोर निर्बंध घालण्याची मागणी जोर धरू लागली आहे.