मुंबई : महाराष्ट्रात मशिदींतील लाऊडस्पीकर हटवण्याचा मुद्दा तापत आहे. आता या प्रकरणात अब्जाधीश उद्योगपती मोहित कंबोजही आले आहेत. ते म्हणाले, ज्याला मंदिरात लावण्यासाठी लाऊडस्पीकर हवा असेल ते आमच्याकडे फुकट मागू शकतो. मशिदींमधून लाऊडस्पीकर न हटवल्यास महाराष्ट्र नवनिर्माण सेनेचे कार्यकर्ते मशिदींसमोर हनुमान चालीसा वाजवतील, असा इशारा राज ठाकरेंनी आपल्या एका भाषणात दिला होता.

यानंतर राज्यातील अनेक ठिकाणी मनसे नेत्यांनी लाऊडस्पीकरवरून हनुमान चालीसा वाजवण्यास सुरुवात केली. आता हा वाद चांगलाच वाढला आहे. राज ठाकरे यांच्या विधानावर राज्यातील शिवसेना, राष्ट्रवादी काँग्रेस आणि काँग्रेस आघाडी सरकारने आक्षेप घेतला आहे. यासोबतच इतर पक्षांकडूनही यावर सातत्याने वक्तव्ये येत आहेत.

अधिक वाचा  विनायक मेटेंच्या विधान परिषद विक्रमात सहा वर्षांची भर पडेल का ?

मोहित कंबोज हे भाजपचे नेते असून त्यांची गणना अब्जाधीश उद्योगपतींमध्ये केली जाते. या प्रकरणी त्यांनी एक ट्विट केले आहे, ज्यामध्ये त्यांनी म्हटले आहे की, ‘ज्याला मंदिरात लाऊड ​​स्पीकर लावायचा असेल तो आमच्याकडे फुकट मागू शकतो. सर्व हिंदूंचा एकच आवाज असावा. मंदिरावर हनुमान चालिसा यासाठी भोंगे आम्ही देवू ज्यांना लावायचे आहेत त्यांना ! हिंदू एकता आवाज आलाच पाहिजे ! जय श्री राम ! हर हर महादेव !’

कंबोज यांच्या या ट्विटनंतर काही लोकांनी यावर पाठिंबा व्यक्त केला आहे. एका यूजरने लिहिले की, मोहित सर, ‘अखेर, हिंदू का घाबरतो, त्याला का पळून जायचे आहे, कारण त्याला माहित आहे, त्याच्यावर खटला चालवावा लागेल, त्याला तुरुंगात जावे लागेल, सरकारी यंत्रणा त्याला अडकवेल आणि त्याला आत ठेवा. या देशातील कायदा हिंदूंसाठी अजिबात नाही. त्यानंतर एका नेत्याला हनुमान चालीसा वाजवताना पकडण्यात आले.

अधिक वाचा  संभाजीराजेंची पुरती कोंडी?; राजेंच्या हाती केवळ काही तासचं?

आणखी एका युजरने लिहिले, ‘जय श्री राम मोहित जी… मी युवा मोर्चा मुंबई सेक्रेटरी सिद्धेश वाडेकर जोगेश्वरी आहे, मला 4 स्पीकर/भोंगा हवे आहेत! आमच्याकडेही श्री हनुमान मंदिर, शिवमंदिर, मशीद आणि उजव्या बाजूला मुस्लीम वस्ती आहे, मशिदीतून दिवसा खूप अजानचा आवाज येतो.

या वादानंतर अनेक नेत्यांची एकापाठोपाठ एक विधाने समोर येत आहेत. या प्रकरणावर प्रतिक्रिया देताना महाराष्ट्राचे गृहराज्यमंत्री दिलीप वळसे पाटील म्हणाले की, अशा विधानांचा उद्देश समाजात फूट पाडणे आहे. त्याचवेळी शिवसेना नेते संजय राऊत यांनीही भाजप आणि मनसेवर हल्लाबोल केला आहे.

अधिक वाचा  उध्वस्त केलेल्या मंदिराविषयी आता बोलून काहीही उपयोग नाही, ज्ञानवापी मशिदीच्या वादासंदर्भात सद्गुरूंचे भाष्य

ते म्हणाले, ‘राज ठाकरे काल मशिदींतील लाऊडस्पीकर काढण्याबाबत बोलत होते. आधी पाहा की भाजपशासित सर्व राज्यांमध्ये अजान बंद करण्यात आली आहे, मशिदींमधून लाऊडस्पीकर हटवण्यात आले आहेत. हा महाराष्ट्र आहे, जिथे कायद्याचे पालन केले जाते. दरम्यान, समाजवादी पक्षाचे नेते अबू आझमी यांनीही याप्रकरणी आपली भूमिका मांडली आहे. मुस्लिम हनुमान चालीसाचे स्वागत करण्यासाठी आणि त्यांना पेये देण्यासाठी तयार आहेत, असा दावा करत त्यांनी ज्यूस स्टॉल सुरू केला आहे.