हाउसिंग फाइनेंस कंपनी HDFC लिमिटेड प्राइवेट सेक्टर बँक HDFC बँकेत विलीन केली जाईल. एचडीएफसी आणि एचडीएफसी बँकेच्या संचालक मंडळाच्या बैठकीत याला मंजुरी देण्यात आली. विलीनीकरणाच्या या योजनेला आरबीआय, सेबी आणि सीसीआयसह इतर नियामक प्राधिकरणांकडून मंजुरी मिळणे बाकी आहे. हा अहवाल समोर आल्यानंतर एचडीएफसी समूहाच्या सर्व समभागांना धक्का बसला आहे.

देशातील सर्वात मोठी खाजगी बँक एचडीएफसी बँकेचा शेअर दिवसभराच्या व्यवहारात NSE वर 14.34 टक्क्यांनी वाढून 1,722.10 रुपयांवर पोहोचला. मात्र, नंतर त्यात काही प्रमाणात प्रॉफिट बुकींग दिसून आली. तसेच असे असूनही, दुपारी 12:04 वाजता, हा शेअर 8.44 टक्क्यांच्या वाढीसह 1,633.10 रुपयांवर व्यवहार करत होता.

अधिक वाचा  बॉबी देओलच्या संपूर्ण करिअर ची वाट लाऊन टाकली होती या अभिनेत्रीने,नाव जाणून तुम्ही अवाक् व्हाल

अग्रगण्य हाऊसिंग फायनान्स कंपनीचा शेअर सुरुवातीच्या व्यवहारात 19.63 टक्क्यांनी वाढून 2,933.80 रुपयांवर पोहोचला. दुपारी 12:08 वाजता कंपनीचा शेअर 9.22 टक्क्यांच्या वाढीसह 2,666.20 रुपयांच्या पातळीवर व्यवहार करत होता.

एचडीएफसी लाइफ इन्शुरन्सचा स्टॉक मागील सत्राच्या बंद पातळीपेक्षा 8.57 टक्क्यांनी वाढून 597.55 रुपयांवर पोहोचला. मात्र, नंतर त्यात काही प्रमाणात नफावसुली झाली आणि दुपारी 12:12 वाजता तो 3.92 टक्क्यांच्या वाढीसह 571.90 अंकांच्या पातळीवर व्यवहार करत होता.

विलीनीकरणाची बातमी समोर आल्यानंतर, दिवसभराच्या व्यवहारात HDFC अॅसेट मॅनेजमेंट कंपनी लिमिटेडच्या शेअरची किंमत 8.92 टक्क्यांनी वाढून 2,480 रुपये झाली. मात्र, नंतर तो थोडा घसरला. दुपारी 12:45 वाजता हा शेअर 3.04 टक्क्यांच्या वाढीसह 2,345.60 रुपयांवर व्यवहार करत होता.

अधिक वाचा  ‘रानबाजार’मधील बोल्ड सीन पाहून प्राजक्ता माळीच्या आईने दिली प्रतिक्रिया

एचडीएफसी लिमिटेड आणि एचडीएफसी बँकेच्या प्रस्तावित विलीनीकरणाचा अहवाल समोर आल्यानंतर, गुंतवणूकदारांच्या संपत्तीत 3 लाख कोटी रुपयांहून अधिक उडी घेतल्याने शेअर बाजार सोमवारी पहिल्याच तासात उंचावला. याचे कारण म्हणजे पहिल्या एका तासात बीएसईवर सूचीबद्ध कंपन्यांचे मार्केट कॅप शेअर बाजारात 3 लाख कोटी रुपयांपेक्षा जास्त झाले होते.