हाताच्या रेषा, राशिचक्र आणि कुंडलीप्रमाणेच व्यक्तीचा स्वभाव आणि गुण यांचीही माहिती अंकशास्त्राद्वारे मिळू शकते. अंकशास्त्रात, मूलांकाच्या आधारे, त्याच्या स्वभावाशी आणि भविष्याशी संबंधित गोष्टी निश्चित केल्या जातात. ज्या लोकांचा जन्म कोणत्याही महिन्याच्या ५,१४ किंवा २३ तारखेला होतो, त्यांची संख्या ५ मानली जाते. अंकशास्त्रात फक्त १ ते ९ पर्यंत मूलांक आहेत.

मूलांक ५ चे लोक खूप हुशार असतात. ते आपल्या बुद्धिमत्तेच्या जोरावर भरपूर पैसा कमावतात. ज्योतिषी सांगतात की मूलांक ५ च्या लोकांवर देवी लक्ष्मीचा विशेष आशीर्वाद असतो. त्यामुळे त्यांच्या आयुष्यात कधीही पैसा आणि संपत्तीची कमतरता भासत नाही. या राशीचे लोकं कधीही त्यांच्या नशिबावर अवलंबून नसतात, परंतु जीवनात मोठे स्थान मिळविण्यासाठी खूप मेहनत करतात.

अधिक वाचा  अभिजीत बिचुकलेने सलमान खानवर साधला निशाणा; म्हणाले

मूलांक ५ च्या लोकांचा हा स्वभाव लोकांना त्यांच्याकडे आकर्षित करतो. या राशीचे लोकं त्यांच्या आयुष्यात येणारी मोठी कामे करतात. ते आपल्या बुद्धिमत्तेच्या आणि क्षमतेच्या बळावर सर्व अडचणींवर मात करतो. असे मानले जाते की मूलांक क्रमांक ५ असलेल्या लोकांना जीवनात पैसे कमविण्याच्या भरपूर संधी मिळतात. माँ लक्ष्मीच्या विशेष कृपेने त्यांच्यावर जीवनात धन-संपत्तीचा वर्षाव होतो.

या राशीचे लोकं त्यांच्या गुणांच्या जोरावर त्यांच्या करिअरमध्ये मोठी उंची गाठतात. त्यांना समाजात खूप मान-सन्मान मिळतो, तर या मूलांकातील नोकरदार लोकं नेहमी उच्च पदावर राहतात. अंकशास्त्रानुसार या राशीचे बहुतेक लोकं व्यापारी बनतात.

अधिक वाचा  वैवाहिक बलात्काराच्या वेदना दुर्लक्षितच; पतीचा जबरदस्तीचा संबंध वैधच

स्वभाव:

मूलांक ५ चे लोक खूप आनंदी स्वभावाचे असतात. तो नेहमी त्याच्या आजूबाजूच्या लोकांमध्ये आनंद पसरवत असे. ते खूप बोलकेही आहेत.

या राशीचे लोकं त्यांचे म्हणणे अगदी मोकळेपणाने पाळतात आणि प्रत्येक परिस्थितीतून आपल्या धीरगंभीरपणे बाहेर पडतात.