मयूर गणेश कोंडे-देशमुख यांच्या विरुद्ध भारतीय दंड संहिता कलम ३७६ व अनुसूचित जाती जमाती अत्याचार प्रतिबंधक कायद्याअंतर्गत पीडित महिलेने जेजुरी पोलीस ठाण्यात तक्रार नोंदवली होती. सदर आरोपी व पीडित बारामती येथे राहावयास असून एकमेकांना मागील ४ वर्षांपासून ओळखत होते व त्याच्या मैत्रीचे रूपांतर प्रेमात झाले होते. दरम्यानच्या काळात आरोपी याने पीडितेबरोबर मातोश्री लॉज, मोरगाव रोड, पुरंदर येथे अनेकवेळा लग्नाचे वचन देऊन शारीरिक संबंध प्रस्थापित केले होते. आरोपी व पीडित यांच्यातील प्रेमसंबंधाबाबत पीडितेच्या कुटुंबियांना कळाले व पीडितेने आरोपीशी लग्न करणार असल्याचे घरी सांगितले. परंतु आरोपी याने पीडितेबरोबर लग्न करण्यास नकार दिला व मोबाईल फोन बंद केला. तसेच पीडित महिला ह्या मातंग समाजाच्या आहेत हे माहीत असूनही आरोपी याने लग्नास नकार देऊन फसवणूक केल्याचे आरोप फिर्यादी जवाबात पीडितेने केले आहेत.

अधिक वाचा  स्वत:च्या घरात राहणाऱ्या पुणेकरांना कराचा हजारो रुपयांचा भार

आरोपी यास दिनांक ०९/१०/२०२१ रोजी जेजुरी पोलिसांनी अटक केली होती. विशेष सत्र न्यायाधीश मा. सौ. एस. व्ही. सहारे यांनी आरोपीस जामिनावर सोडण्याचे आदेश दिले आहेत. तसेच आरोपी व पीडित यांच्यातील संबंध सहमतीने प्रस्थापित झाले होते व पीडितेस त्याबाबतचे परिणाम माहीत होते त्यामुळे प्रथम दर्शनी बलात्काराचा व अनुसूचित जाती जमाती अत्याचार प्रतिबंधक कायद्यांतर्गत गुन्हा प्रथम दर्शनी दिसत नसल्याचे मा. न्यायालयाने जामीन देताना आदेशात नमूद केले आहे. आरोपितर्फे न्यायालयात ॲड.मयूर दोडके व ॲड.लहु माने, ॲड. समीर जोरी यांनी बाजू मांडली व पीडित महिला ह्या २६ वर्षाच्या उच्चशिक्षित असून फक्त लग्नास नकार देणे भा. द. वि. कलम ३७६ च्या संज्ञेत येत नाही असा युक्तिवाद ॲड. दोडके यांनी केला होता.