मुंबई : कोरोना विषाणूच्या संसर्गाच्या साथीने असा विध्वंस घडवून आणला आहे, ज्यामुळे देशभरात आतापर्यंत 4.50 हून अधिक लोकांनी आपला जीव गमावला आहे. आता संसर्गाचा वेग कमी झाला आहे, परंतु धोका अजूनही कायम आहे. लॉकडाऊनमध्ये कारखाने बंद पडल्यामुळे लाखो लोकांच्या नोकऱ्या गेल्या आहेत, त्यामुळे पैसे कमवणे मोठे आता मोठे आव्हान बनले आहे. जर तुमच्याकडे रोजगार नसेल आणि तुम्हाला पैसे कमवायचे असतील तर ही बातमी तुमच्यासाठी खूप उपयोगी ठरणार आहे.

जर तुम्हीही पैसे कमवण्यास एखाद्या पर्यायाच्या शोधात असाल, तर ही बातमी तुमच्यासाठी खूप उपयोगी आहे. देशातील सर्वात मोठी बँक SBI तुम्हाला दरमहा 60 हजार रुपयांपर्यंत पैसे कमावण्याची संधी देत आहे. वास्तविक तुम्ही SBI ATM फ्रँचायझी घेऊन अधिक चांगली कमाई करू शकता.

अधिक वाचा  नितेश राणेंना पुन्हा झटका, उच्च न्यायालयाने अटकपूर्व जामीन फेटाळला

बँक कधीही स्वतः आपले एटीएम ठेवत नाही, यासाठी त्या नेहमीच फ्रँचायझी वापरतात. तुम्हाला देखील बँकेची फ्रँचायझी घ्यायची असेल तर, तुमच्याकडे किमान 50-80 चौरस फूट जागा असली पाहिजे. ते इतर ATM पासून 100 मीटर अंतरावर असले पाहिजे. हे असे ठिकाण असावे, जिथे लोकांना दुरून देखील पाहता येईल.

आवश्यक कागदपत्रे

ओळखपत्रासाठी तुमच्याकडे आधार कार्ड, पॅन कार्ड, मतदार कार्ड असणे आवश्यक आहे. यासोबतच पत्त्याच्या पुराव्यासाठी रेशनकार्ड किंवा वीज बिल असणे आवश्यक आहे. बँक खाते आणि पासबुक देखील आवश्यक आहे. फोटो, ई-मेल आयडी, फोन नंबर देणे आवश्यक आहे. GST क्रमांक देखील आवश्यक असेल.

अधिक वाचा  “सगळ्यात हुशार राष्ट्रवादी पक्ष, मुख्यमंत्रीपद शिवसेनेला अन् फाईली”; चंद्रकांतदादांची प्रतिक्रिया

फक्त अर्ज करा

काही कंपन्या आहेत ज्या SBI ATM चे फ्रेंचायझिंग देतात. तुम्ही त्यांच्या अधिकृत वेबसाइटला भेट देऊन अर्ज करू शकता. टाटा इंडिकॅश, मुथूट एटीएम आणि इंडिया वन एटीएम यांच्याकडे भारतात एटीएम बसवण्याचा करार आहे. यासाठी तुम्ही या सर्व कंपन्यांच्या वेबसाइटवर ऑनलाइन लॉग इन करून तुमच्या एटीएमसाठी अर्ज करू शकता.