मुंबई : ओमिक्रॉन कोरोना व्हेरिएंट आता भारतातही दाखल झाला भारतासाठीआहे. कर्नाटकात ओमिक्रॉनची दोन प्रकरणे नोंदवली गेली आहेत. दोन्ही रुग्णांवर उपचार सुरू आहेत. दरम्यान, डॉक्टरांनी घाबरण्याऐवजी सतर्क राहण्यास सांगितले आहे. यासोबतच आगामी दोन आठवडे अत्यंत महत्त्वाचे असल्याचेही सांगण्यात आले आहे.

डॉ नरेश त्रेहन, अध्यक्ष-एमडी मेदांता, द मेडिसिटी, म्हणाले की, आपण खूप कठीण परिस्थितीत आहोत. कारण कोरोनाचा एक नवीन प्रकार सापडला आहे. ज्यामध्ये स्पाइक प्रोटीनवर 30 पेक्षा जास्त प्रकार आहेत आणि संपूर्ण संरचनेत 50 पेक्षा जास्त प्रकार आहेत. त्यांनी म्हटले आहे की, व्हायरसचे दोन भाग चिंतेचे आहेत – संसर्ग आणि विषाणू. R0 घटक 12-18 पट किंवा अधिक असू शकतो. याचा अर्थ असा की तो खूप विनाश पसरू शकतो. आता आम्हाला अचूक माहिती माहित नाही.

अधिक वाचा  ‘पुष्पा’ सिनेमातल्या शेषाचलम जंगलाबद्दल थक्क करणाऱ्या गोष्टी…

डॉ नरेश त्रेहान पुढे म्हणाले की, ‘तो कसा असेल हे आम्हाला माहित नाही परंतु जर तुम्ही दक्षिण आफ्रिकेतील प्रारंभिक डेटा पाहिला तर हे ज्ञात आहे की, एका दिवसात प्रकरणांची संख्या दुप्पट होऊ शकते. हे एक सत्य आहे जे संपूर्ण जगाला सावध करत आहे. आपण सतर्क असले पाहिजे पण घाबरू नका. लसीकरण आवश्यक आहे.

पुढील 2 आठवडे खूप महत्वाचे

गंगाराम हॉस्पिटलचे डॉ. धीरेन म्हणाले की, ओमिक्रॉनचे प्रकरण भारतात येणे अपेक्षित होते. भारतातील लोकांनी शांत आणि संयमी राहणे आवश्यक आहे. सोबत आपण सावध राहणे आवश्यक आहे. सुरुवातीच्या अहवालानुसार, आम्ही असे म्हणू शकतो की, इतर प्रकारांच्या तुलनेत हा एक सौम्य विषाणू आहे.

अधिक वाचा  कंगनाची UP च्या राजकारणात एन्ट्री, एक फोटो शेअर आणि चर्चाच चर्चा!

ते पुढे म्हणाले, लोकांमध्ये जागरुकतेच्या अभावामुळे लक्षणे नसलेली प्रकरणे वेगाने पसरतात. लसीकरणाचा आपल्या सर्वांना फायदा होईल. पुढचे 2 आठवडे खूप महत्वाचे असणार आहेत. हा कालावधी वैयक्तिक लॉकडाऊन म्हणून घ्या. दक्षिण आफ्रिकेतील ओमिक्रॉनमुळे तरुण प्रभावित झाले आहेत.