मुंबई : IPL भारतीय खेळाडूंना एक व्यासपीठ प्रदान करते जेथे तरुण चांगली कामगिरी करू शकतात आणि भारतीय संघात स्थान मिळवू शकतात. आयपीएल हे तरुणांसाठी दार आहे ज्यात ते भारतीय संघात प्रवेश करू शकतात. याआधीही श्रेयस अय्यर, ऋषभ पंत, शुभमन गिल आणि युझवेंद्र चहल या तरुणांनी आयपीएलमध्ये चांगली कामगिरी करून भारतीय संघात स्थान मिळवले. यंदाही आयपीएलमध्ये भारतीय तरुणांनी प्रत्येक विभागात चांगली कामगिरी केली आहे, मग ती फलंदाजी, गोलंदाजी किंवा क्षेत्ररक्षण असो. भारताला या मोसमात असे अनेक खेळाडू मिळाले जे येत्या काळात उत्तम कामगिरी करू शकतात.

अधिक वाचा  एसटी कर्मचारी संपावरून देवेंद्र फडणवीसांनी केली टीका, “मेस्मा लावण्याऐवजी राज्य सरकारने.”

ऋतुराज गायकवाड

आयपीएल 2021 दरम्यान ऋतुराज गायकवाडने अशी फलंदाजी केली, हे पाहून विरोधी संघाचे गोलंदाज अवाक झाले. धोनीसारख्या कमांडरच्या देखरेखीखाली गायकवाडने चांगली कामगिरी केली. त्याने 16 सामन्यांमध्ये 45.35 च्या सरासरीने आणि 136.26 च्या स्ट्राइक रेटने 635 धावा केल्या आणि तो ऑरेंज कॅपलाही पात्र ठरला. यादरम्यान त्याने आपल्या कारकिर्दीतील पहिले आयपीएल शतकही झळकावले. याशिवाय, तो वर्षातील उदयोन्मुख खेळाडूही बनला. या तरुणामध्ये एक महान सलामीवीर बनण्याची सर्व चिन्हे दिसतात. येत्या काळात तो रोहित शर्माची जागा घेऊ शकतो. सध्या तो फक्त 26 वर्षांचा आहे.

अधिक वाचा  सुप्रीम कोर्टाची ओबीसींच्या राजकीय आरक्षणाच्या अध्यादेशाला स्थगिती

व्यंकटेश अय्यर

हा खेळाडू आयपीएल 2021 च्या मध्यभागी आला आणि त्याने फक्त 10 सामने खेळून केकेआरला त्याच्या कामगिरीसह अंतिम फेरीत नेले. अय्यर फक्त 26 वर्षांचा आहे. या संघात भारतीय संघाला एक उत्तम अष्टपैलू खेळाडू मिळाला आहे. फलंदाजीबरोबरच तो धोकादायक गोलंदाजी देखील करू शकतो. लांब फटके खेळण्याव्यतिरिक्त तो विकेट घेणाराही आहे. अय्यर सर्वोत्तम पद्धतीने फिरकी गोलंदाजी करतो. तो रवींद्र जडेजा आणि हार्दिक पंड्याची जागा घेऊ शकतो.

हर्षल पटेल

आयपीएल 2021 यूएईमध्ये झाली, जिथे वेगवान गोलंदाजांना खेळपट्ट्यांवर फारशी मदत मिळत नाही, तरीही या वेगवान गोलंदाजाने आपल्या क्षमतेच्या जोरावर मोठ्या फलंदाजांच्या विकेट्स घेतल्या. बंगळुरूच्या या गोलंदाजाचे नाव आहे हर्षल पटेल, बिग लीगचा सर्वात मोठा विकेट घेणारा. सध्याच्या आयपीएलमध्ये या गोलंदाजाने 32 विकेट घेत प्लेअर ऑफ द टूर्नामेंटची पदवीही मिळवली. तो विकेटच्या दोन्ही बाजूंना स्विंग करतो. हळू चेंडूंवर फलंदाजाला चकवून त्याने सर्वाधिक विकेट्स घेतल्या आहेत.