नवी दिल्ली : गूगल मॅप एक मनोरंजक अपडेटवर काम करत आहे, जे वापरकर्त्यांना त्यांच्या सहलींचे अधिक चांगले नियोजन करण्यास मदत करेल. रिपोर्ट्सनुसार, मॅपिंग अॅप आता तुम्हाला सांगेल की कोणत्या रस्त्यांना टोल गेट आहेत आणि तुम्हाला किती टोल टॅक्स भरावा लागेल. हे तुम्हाला टोल गेट रस्ता घ्यायचा आहे की नाही हे ठरविण्यात मदत करेल. हे वैशिष्ट्य सुरुवातीच्या टप्प्यात आहे आणि हे वैशिष्ट्य सर्व देशांमध्ये उपलब्ध होईल की नाही हे सांगणे फार घाईचे ठरेल.

मॅपिंग अॅपमुळे मार्ग ठरवू शकता

आगामी गूगल मॅप वैशिष्ट्य वापरकर्त्यांसाठी खूप फायदेशीर ठरू शकते. बऱ्याचदा तुम्ही प्रवासाला निघाल्यावर वाटेत इतके टोल गेट पाहून तुम्हाला आश्चर्य वाटते. त्यामुळे गूगल मॅप तुम्हाला एकूण टोल किती लागतील आणि तुमच्या मार्गावर किती टोल गेट पडतील याची माहिती देण्यास सक्षम असतील, तर तुम्हाला टोल गेटवाल्या रस्त्याने जायचे आहे की नाही हे तुम्ही सहजपणे ठरवू शकता. हे वापरकर्त्यांना वेळ वाचवण्यासाठी देखील मदत करू शकते.

अधिक वाचा  लक्ष्मीनगर व सरस्वती शाळेत संविधान दिन साजरा; कोथरूड बावधन क्षेत्रीय कार्यालयाचा उपक्रम

गूगलने आगामी वैशिष्ट्याबद्दल काहीही अधिकृत केले नसले तरी, एका एन्ड्रॉईड पोलीस अहवालात असे म्हटले आहे की गूगल मॅप प्रीव्यू प्रोग्रामच्या सदस्यांना आगामी वैशिष्ट्याबद्दल संदेश पाठवण्यात आला होता, ज्यात रस्ते, पूल आणि इतर “महाग एडिशन” समाविष्ट असतील. आपल्या नेव्हिगेशन मार्गासाठी टोलची रक्कम प्रदर्शित करेल. गूगल मॅप प्रीव्यू प्रोग्रामने पुष्टी केली आहे की एकूण टोल कर तुमच्या अॅपमध्ये जमा केला जाईल. वापरकर्त्यांनी मार्ग निवडण्यापूर्वीच हे दृश्यमान होईल.

हे वैशिष्ट्य कधी आणणार याबाबत सांगितले नाही

हे असे एक वैशिष्ट्य आहे जे गूगल मॅप Waze अॅपवरून घेत आहे. कंपनीने 2013 मध्ये त्याला अधिकृत केले. वेझ अॅप आपल्याला टोल प्लाझाबद्दल माहिती देते. अॅपने तीन वर्षांपूर्वी टोल कराची संपूर्ण माहिती देणे सुरू केले.

अधिक वाचा  ओमिक्रॉन व्हेरिएंट: प्राथमिक शाळा 1 डिसें लाच सुरू होणार- टोपे

वेझ मॅपिंग फीचरमध्ये सध्या ऑस्ट्रेलिया, कॅनडा, चिली, कोलंबिया, डोमिनिकन रिपब्लिक, इस्रायल, लाटविया, न्यूझीलंड, पेरू, पोलंड, स्पेन, यूएसए आणि इतर देशांचा समावेश आहे. मात्र, गुगल हे फिचर कधी आणणार हे अद्याप सांगण्यात आलेले नाही. तसेच, हे वैशिष्ट्य केवळ अमेरिकन वापरकर्त्यांसाठी असेल किंवा कंपनी ते भारतीय वापरकर्त्यांना देखील देईल.