मुंबई : अभिनेता सुशांतसिंग राजपूत यांचे निधन झाले आहे. या अभिनेत्याने गळफास घेतला आणि आपलं जीवन कायमचं संपवलं. जीव दिला. अभिनेत्याचे अशा प्रकारे जाणे बॉलीवूडसाठी मोठे नुकसान आहे. सुशांतने अल्पावधीत बर्‍याच सर्वोत्कृष्ट चित्रपटांत काम केले होते. या अभिनेत्याने प्रत्येकाला अनेक सामर्थ्यशाली व्यक्तिरेखा साकारण्यासाठी प्रभावित केले होते. पण आता त्यांच्या निधनानंतर त्याच्या अभिनयाची ती जादू मोठ्या पडद्यावर दिसणार नाही.
सुशांतसिंग राजपूत यांनी या जगाला निरोप दिला आहे, पण त्यांचे काही चित्रपट अपूर्ण राहिले आहेत. कलाकारांना ते चित्रपट पूर्ण करता आले नाहीत.
रायफलमॅन
सुशांतसिंग राजपूत ‘रायफलमॅन’ चित्रपटात काम करणार होता. गेल्या वर्षी 15 जानेवारीला त्याने सोशल मीडियावर या चित्रपटाची घोषणा केली होती. हा चित्रपट भारत आणि चीनमधील 1962 च्या युद्धावर आधारित होता. चित्रपटात सुशांतसिंग राजपूत महावीर चक्र विजेता जसवंत सिंहची भूमिका साकारणार होता.
आणीबाणी
सुशांतसिंग राजपूत आनंद गांधी यांच्या इमरजेंसी चित्रपटातही दिसला होता. अभिनेता या चित्रपटासाठी साइन झाला होता. सुशांतच्या आधी इरफान खान या चित्रपटात कास्ट झाला होता. पण नंतर जेव्हा इरफान यांचे निधन झाले तेव्हा हा चित्रपट सुशांतकडे आला. पण आता सुशांतसुद्धा आपल्यात नसल्यामुळे अशा परिस्थितीत चित्रपटावर संकटाचे ढग दाटून येत आहेत. हा चित्रपट देखील एक साथीच्या रोगावर तयार केला जात आहे.
12 भागांची मालिका
अभिनेता सुशांतसिंग राजपूत नेहमीच काहीतरी नवीन करण्याचा प्रयत्न करीत असतो. अभिनेत्याने नेहमीच आउट ऑफ बॉक्स अभिनय केला होता. अशा परिस्थितीत त्याने 2018 मध्ये इंसेई वेंचर्सशी हातमिळवणी केली. तो इंसेई वेंचर्सच्या संस्थापकांसह 12 भागांची एक विशेष मालिका बनवणार होता. एपीजे अब्दुल कलाम ते चाणक्य या मालिकेत सुशांत अनेक भूमिका साकारणार होता.
पानी
शेखर कपूर ‘पानी’ या चित्रपटासाठी सुशांत सिंग राजपूतला कास्ट करत असल्याचेही वृत्त होते. चित्रपटाविषयी बरेच काम केले गेले होते. सुशांतचे नावही अंतिम मानले जात होते. पण शेवटी काही कारणांमुळे यशराज फिल्म्सने हा प्रकल्प थांबविला आणि हा चित्रपट मोठ्या पडद्यावर प्रदर्शित होऊ शकला नाही.
दिल बेचारा
दिल बेचारा हा चित्रपट तयार असून तो मोठ्या पडद्यावर प्रदर्शित होणार होता. पण या चित्रपटाचे नशिब कोरोना विषाणूने उलटून टाकले कारण लॉकडाऊनमुळे चित्रपट प्रदर्शित होऊ शकला नाही. आता मुकेश छाबराचा हा चित्रपट ओटीटी प्लॅटफॉर्मवर रिलीज होणार आहे. या चित्रपटात संजना सांघी सुशांतसोबत दिसणार आहे. पण त्या आधीच सुशांतने आत्महत्या केली आहे.

अधिक वाचा  ‘जवद’ चक्रीवादळाचा धोका, कसे पडले नाव जाणून घ्या.