मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांच्यासह त्यांचे मित्रही करोना व्हायरसविरोधातच्या लढ्यात उतरले आहेत. मुख्यमंत्र्यांचे जे जे मधील मित्रांनी करोना व्हायरस विरोधात जनजागृती मोहिम सुरू केली आहे.
करोना व्हायरसला महामारी घोषीत करण्यात आले असून त्यापासून वाचण्यासाठी लोक घरीच राहणे, स्वत: ला अलग ठेवणे आणि सामाजिक अंतर ठेवणे याला प्राधान्य देत आहेत. महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे यांनीही जनतेला वारंवार समजावून सांगण्याचा आटोकाट प्रयत्न केला आहे. त्यांच्या प्रभावी संवाद कौश्यल्यामुळे राज्यातील जनता त्याना प्रतिसाद ही देत आहे . उद्धव ठाकरेंचे जे जे स्कुल ऑफ़ आर्ट्स महाविद्यालयातील मित्रही यासाठी जनजागृती करण्यासाठी पुढे सरसावले आहेत आणि त्यानी स्वत:हून काही आकर्षक डिस्प्ले बनवून या कोरोना जनजागृती मोहिमेत आपला सहभाग नोंदवला आहे. मुख्यमंत्री असलेल्या आपल्या मित्राला जो या कठीण लढाईत , समर प्रसंगात सेनापती म्हणून महाराष्ट्रसारख्या मोठ्या राज्याचे नेतृत्व करुन सगळ्यांना आश्वस्त करत आहे त्याला मदत करण्यास मावळे म्हणून पुढे सरसावले आहेत.
ही मोहीम तयार करण्यासाठी संप्रेषण तज्ञ भुपाल रामनाथकर यांनी पुढाकार घेतला. मुख्यमंत्री उद्धव ठाकरे आणि रामनाथकर हे दोघेही सर जे.जे. इन्स्टिट्यूट ऑफ अप्लाइड आर्टचे माजी विद्यार्थी आहेत. त्यांनी कला एक शक्तिशाली साधन म्हणून संप्रेषण पॅकेज तयार करण्याचा निर्णय घेतला. संस्थेच्या समर्थनासह, त्यांनी तयार केलेल्या जाहिराती, संप्रेषण आणि डिझाइन समुदायामध्ये ते टॅप करू शकले.
रामनाथकर यांनी तयार केलेल्या डिझाईन टेम्पलेटसह या संस्थेच्या माजी विद्यार्थ्यांसमोर संकल्पना मांडली गेली. कलात्मक प्रतिभेच्या असंख्य सृजनशील मनानी लागलीच त्यात आपले योगदान देण्यास सुरुवात केली.
इतर सर्जनशील कलावंत ही सामील झाले आणि अत्यंत प्रभावी संदेशांचा सतत प्रवाह सामाजिक नेटवर्कवर पूर आला. हे अत्यंत प्रतिभावान, जाहिरात आणि डिझाइन अभिजात वर्गातील अनुभवी सदस्यांनी तयार केलेले संदेश होते ज्यांना संदेश कसा पोहचविणे आवश्यक आहे हे माहित असते.
या मोहिमेने आता संपूर्ण महाराष्ट्रातील प्रतिभेची वेस ओलांडून आंतरराष्ट्रीय स्तरावरील डिझाइनरना ही सामावून घेतले आहे. येत्या काही दिवसांत ही मोहीम आतापर्यंत हाती घेण्यात आलेल्या सार्वजनिक सेवा घोषणेत (पीएसए) नक्कीच अग्रणी बनेल. करोना व्हायरस पेक्षाही अधिक वेगाने ही जनजागृती मोहिम पसरत आहे.

अधिक वाचा  महाराष्ट्राला वेध विधानसभा निवडणुकीचे! निवडणूक आयोगाची तयारीची तारीख जाहीर