करोना वायरसने चीनमध्ये अक्षरश: थैमान घातला आहे. या विषाणूच्या संसर्गामुळे आतापर्यंत १७०० हून अधिक जणांचा मृत्यू झाला आहे. आणि आता तर हा वायरस जवळजवळ २५ देशांमध्ये पसरला आहे. या करोना विषाणूमुळे अगदी जगप्रसिद्ध पॉपस्टार केटी पेरी देखील वैतागली आहे. तिला आपल्या लग्नाची तारीख पुढे ढकलावी लागली आहे.
केटी पेरी गेल्या दोन वर्षांपासून अभिनेता ऑरलँडो ब्लूमला डेट करत आहे. अलिकडेच तिने त्याच्यासोबत लग्न करत असल्याची घोषणा केली होती. ती जपानमध्ये ‘डेस्टिनेशन वेडिंग’ करणार होती. परंतु चीनसोबतच जपान देखील करोना वायरसमुळे हैराण झाला आहे. करोनाबाधित शेकडो रुग्ण जपानमध्ये देखील सापडले आहेत. परिणामी केटीने आपल्या लग्नाची तारीख आणखी पुढे ढकलली आहे.
काय आहे कोरोना व्हायरस? कशी घ्याल काळजी
कोरोना व्हायरस सार्स’मध्ये (SARS) जागतिक साथीचा रोग म्हणून आधीच ओळखले गेले आहे, ज्यामुळे आठ हजार लोकांपेक्षा जास्त प्रमाणात जगभरात मोठ्या प्रमाणात बाधीत रुग्ण आढळले. सध्याच्या माहितीनुसार, जलचर जीव अशा प्रकारचे विषाणू संक्रमित करण्याचे ज्ञात नाही, म्हणूनच सीफूडपासून हा वायरस उद्भवण्याची शक्यता नाही. संक्रमित व्यक्तींमध्ये, मानवी संक्रमणाची ओळख पटली गेली आहे. सर्वांत प्रभावित होणारा महत्त्वाचा अवयवाचा सहभाग म्हणजे फुफ्फुसांचा आणि त्यानंतर आतडे. पारंपारिकपणे हे संक्रमण अशा लोकांवर परिणाम करतात ज्यांची रोगप्रतिकारक शक्ती खूप कमी आहे, तरीही हे संक्रमण आजार नसलेल्या तरुण व्यक्तींवर देखील परिणाम करीत आहे. तरीही आतापर्यंत यावर, कोणतेही अँटिबायोटिक किंवा लस उपलब्ध नाही, म्हणूनच उपचार पूर्णपणे नैसर्गिक आधारावर केले जात आहेत.
संसर्गजन्य रोगांच्या पहिल्या तत्त्वांमध्ये, सर्वात वाईट बग्स मानवी संपर्काचे चक्र तोडून किंवा निर्जंतुकीच्या स्थितीत संपर्क राखून असतात. जर तुम्हाला असे वाटत असेल की आपल्याला एखाद्या संसर्गाची सुरूवात झाली आहे, तर तुम्ही डॉक्टरांना किंवा जवळच्या रुग्णालयात जाऊन भेट देणे गरजेचे आहे. निदान होईपर्यंत किंवा लक्षणांचे निराकरण होईपर्यंत स्वत: ला इतरांपासून दूर ठेवा. प्रभावित क्षेत्रांचा प्रवास करणे किंवा त्या भागातील लोकांशी संपर्क साधणे केवळ सरकारी सल्लामसलत किंवा तपासल्यानंतरच करावे.

अधिक वाचा  लाडकी बहिण योजनेवरून मनोज जरांगेंची सरकारवर जोरदार टीका ; 1500 रुपये आम्हाला…