जैश-ए-मोहम्मद या दहशतवादी संघटनेने उत्तर प्रदेशातील अयोध्येत असलेल्या राम मंदिरात बॉम्बस्फोट करण्याची धमकी दिली आहे. अयोध्येचे राम मंदिर नुकतेच बांधण्यात आले असून त्यात अजूनही अनेक कामे सुरू आहेत. येथे दररोज हजारो भाविक येतात. यासंबंधीचा एक ऑडिओ प्रसिद्ध झाल्यानंतर उत्तर प्रदेशचे मुख्यमंत्री योगी आदित्यनाथ यांच्या सरकारने अलर्ट जारी केला आहे. अयोध्येत तैनात असलेल्या सुरक्षा कर्मचाऱ्यांना अतिरिक्त सुरक्षा ठेवण्यास सांगण्यात आले आहे.

अयोध्येतील रामकोटच्या सर्व अडथळ्यांवर सखोल शोधमोहीम सुरू असून पोलिसांनी तपास सुरू केला आहे. रामललाच्या दर्शनासाठी भाविक ज्या मार्गावरून जातात त्या मार्गावरही सुरक्षा व्यवस्था कडक करण्यात आली आहे. समोर आलेल्या ऑडिओमध्ये जैश-ए-मोहम्मदचा दहशतवादी म्हणतो, ‘बाबरी मशिदीच्या जागी तुमचे मंदिर बांधण्यात आले आहे आणि आमचे तीन सहकारी तिथे शहीद झाले आहेत. इन्शाअल्लाह, हे मंदिर पाडण्याची जबाबदारी आमची बनली आहे.’ जैश-ए-मोहम्मदचो ठिकाण पाकिस्तानात आहे.

अधिक वाचा  बौद्धजन पंचायत समिती स्मारक सभागृहाचे अंतिम टप्प्यातील काम जोमाने सुरू

या ऑडिओच्या तपासासाठी सुरक्षा यंत्रणा कामाला लागल्या आहेत. केंद्र आणि राज्य सरकारच्या सुरक्षा यंत्रणा एकत्रितपणे काम करत आहेत. जैश-ए-मोहम्मदने २००५ मध्ये राम मंदिरावरही हल्ला केला होता. त्यावेळी रामलला तंबूत होते आणि मंदिर बांधलेले नव्हते. बसस्थानकांवरही संशयास्पद वस्तूंची तपासणी करण्यात येत आहे. अयोध्या हे देशातील सर्वात संवेदनशील आणि व्यस्त ठिकाणांपैकी एक बनले आहे.